ป้ายโฆษณาป้ายโฆษณาป้ายโฆษณาป้ายโฆษณา

ป้ายโฆษณาป้ายโฆษณาป้ายโฆษณาป้ายโฆษณาป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับพี่น้องแฟนหมัดมวยทุกท่านเข้าสู่เว็บ"ไทยแลนด์แฟนมวย"เว็บมวยไทยเพื่อคนไทย กับการวิเคราะห์เจาะลึกมวยไทยแบบรู้ลึกรู้จริงจากทีมงานผู้มากประสบการณ์ด้านมวยไทย

ผู้เขียน หัวข้อ: @@วิเคราะห์วิจารณ์"ศึกมวยไทย7สี"วันอาทิตย์ที14กรกฎาคม2556@@  (อ่าน 12201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายเล็ก

• Administrator
  • Hero Member
  • แสดงความรู้สึกแฟนมวย: +17/-1
"ศึกมวยไทย 7สี" อาทิตย์ที่ 14 กรกฏาคม  2556 
 เวทีมวย ช่อง7สี เวลา 13.45 น.

1. เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต   103 ป.
    โชคพิชิต เพชรมีเพียร 

2. หาญ ส.ศักรินทร์  106 ป.
    ตี๋เล็ก ราชานนท์   

3. เสมาเพชร ส.เชาวลิต  130 ป.
    แปดแสนเล็ก ราชานนท์ 132 ป.

4. ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์   130 ป.
    สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง

5.นาทีทอง ส.เฮงเจริญ    104ป.
วรสิทธิ์ หิมาลัยยิม (ชุบเปอร์เจมส์ เกียรติบุญธรรม)จะชนะ

6.โอรสน้อย หิมาลัยยิม    100ป.(โอรสน้อย ช.เที่ยงธรรม)จะชนะ
พลังพล สก สุไหงยิม.
..............................................................................

1. เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 103
มวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยรวดเร็วเข่าดักแทงฉลาดเก๋าเกม มีผ่อนหนักเบา ทีมงานมั้นใจ
เหลือเกินมีจังหวะเข้าทำเมื่อทำได้ หัวจิตหัวใจใช้ได้ แข็งแกร่ง ช้อมมาดี มองดูแล้ว
จะช้ากว่า ความมุ่งมั้นมีน้อย คอยคำสั่งอย่างเดียวไม่ต่อเนื่อง ยืนคอยคู่แข่ง
แชงผ่านเฉียดฉิว อย่างน่าเสียดาย
ชนะคะแนน อองรี ส.เตชะพันธ์ 8 ม.ค.56 ลพน.103.8-.8
แพ้คะแนน อองรี ส.เดชะพันธ์ 7 พ.ค.56 ลพน.47.2-.3กก.(3ครั้ง)
ชนะคะแนน อนุวัฒน์ ศิษย์ฮอม 4 มิ.ย.56 ลพน.47-.2กก.
จะแพ้
โชคพิชิต เพชรมีเพียร 103
ทีมงานเกียรติเพชรเจ้าถิ่นขนกองเชียร์มาสู้เต็มมุม ได้แรงเชียร์ เสริมกำลังใจ
ใส่เต็มแม็กไม่มีเหนื่อยไปเรื่อยๆตามจังหวะเสียงเชียร์กึกก้องห้องส่ง7สี จังหวะเตะต่อย
ศอกดักหวังผล ร่วงหล่นได้ทุกนาที ฟอร์มหลังหลังทำไว้สวยชนะเด็ดขาด100%
กำลังได้ใจ ใครอย่างขวางช่วงขาขึ้นมาสู้อย่างเดียวมีสิทธิ์พลิกแทงแชงเข้าป้าย
แบบเจียนอยู่เจียนไปด้วยกันทั้งคู่นะครับเจ้านาย
แพ้คะแนน สกุลชัยเล็ก ส.สกุลชัย 9 ก.พ.56 ทีจีเอ็น102.8-.8
ชนะคะแนน สันติราษฏร์ เกียรติเจริญชัย 17 มี.ค.56 ช่อง7สี103.3-.3
ชนะน็อก3 เชิงพิชิต ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 21 ม.ย.56 ช่อง7สี 103.2-.2
ชนะทีเคโอ3 น็อตใหม่ อ.นิตยาพร 26 พ.ค.56 ช่อง7สี103.1-.1
..............................................
2. หาญ ส.ศักดิ์นรินทร์ 106
อดีดแชมป์7สี ตัวจริงเสียงจริงแต่หายไปนาน ด้วยเหตุผลบางอย่าง แต่มี
ต่อยภูธรอยู่บ้าง เครียรปัญหาทุกอย่างลงตัวกลับมาภาคใหม่ จะใหญ่หรือเล็กอยู่ที่
ผู้สนับสนุน ฟิตช้อมที่ค่ายเกียรติเพชรมาแรมเดือน ร่างกายเริ่มเข้าที่เข้าทาง เปิดทาง
ไฟท์แรกกับมวยดาวรุ่งรุ่นน้องที่กำลังสดขื้นมา เคี้ยวกรุ๊ปๆอาจตีถึงนับ-น็อกไม่ครบยก
แน่นอนละงานนี้มีเท่าไรใส่ไว้แต่หัววันเดี๋ยวเล่นไม่ทันหันไปดูอีกที อ้าว!มันโดนไรฟะ
มวยจังหวะฝีมือแข้งหนัก เข่าดักแทง หมับนับ-ศอกน็อก ใส่ไปยาวๆเลยเพ่!!
ชนะคะแนน ขุนพันธุ์ เกียรติเจริญชัย 28 ต.ค.55 ช่อง7สี102.5-.5
แพ้น็อก5 เพชรนำชัย ว.สังข์ประไพ 5 ธ.ค.55 จ.ตรัง
ชนะคะแนน เชอรี่ ศิษย์ดาบอ้วน 8 มี.ค.56 สุรินทร์
ชนะน็อก เพชรสยาม ศิษย์ผู้ใหญ่ตี๋ 18 มี.ค.56 จ.นครราชสีมา.
จะชนะ
ตี๋เล็ก ราชานนท์ 106
มีน.ท.วิชัย ราชานนท์ ถอดมงคลค้ำหน้าเสื่อสู้ที่มุม จังหวะเตะต่อยฉลาด
เข่าดักแทง แรงขื้นมา กำลังสดได้ใจ สู้เต็มที่เต็มถังแถมไม้หน้าสามมาช่วย
ยังสู้กันไม่ได้ เจอจังๆหงายหลังตูม อิอิอิๆๆๆ
แพ้คะแนน ปืนกล ต.สุรัตน์ 4 ม.ค.56 ตราด
แพ้คะแนน คมศร ลูกเขานาใน 21 ม.ค.56 นครศรีฯ
ชนะคะแนน น้องเบียร์ พยัคฆ์เมืองชล 19 ก.พ.56 ลพน.104.2-1.2
แพ้น็อก3 เอกอนันต์ เจ.เอส.พี 29 มี.ค.56 ลพน.105.4-.4
ชนะคแนน สปริ้นเตอร์ ลูก บ.ก.23 มิ.ย.56 ช่อง7สี108
............................................
3. เสมาเพชร ส.เชาวลิต 130 ต่อ2 ป.
อดีดแชมป์ปูนเสือตัวที12หวนกลับมาเยือนถิ่นเดิม เตะต่อยหนักแรงทุกดอกทุกเม็ด
แถมต่อน้ำหนักให้อีกตั้ง2ป.ออกหวังผลชนทุกวินาที เข่าปล้ำตีแรง ศอกฟันสวน
อาวุธครบเครืองมวยไทย เจอมวยรุ่นน้องอยากลองดี ฝีมือยังห่าง ร่างกายยังพอไหว
แลกกันทีต่อที ตัวช่วยมันเยอะ เดินบี้เดินชน หนทางยังสวย รอจังหวะดีๆตีถึงน็อก
อีกคู่ครับท่าน
ชนะแตก4 ดาวอังคาร ป.บริรักษ์ 11 พ.ย.55 ปัตตานี
ชนะน็อก5 มาประลอง ป.บริรักษ์ 15 ธ.ค.55 จ.ขอนแก่น
แพ้คะแนน เจนณรงค์ ต.ทักษิณ 6 ม.ค.56 ช่อง7สี 128
แพ้คะแนน สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม 9 ก.พ.56 นครศรีธรรมราช
ชนะน็อก3 ยิ้มสยาม อู๊ดดอนเมือง 2 มี.ค.56 จ.เชียงราย130
ชนะคะแนน ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม 7 เม.ย.56 ช่อง7สี 128
แพ้น็อก4 รถเหล็ก เจ้าทะเลทอง 31 พ.ค.56 จ.สุราษฏร์
จะชนะ
แปดแสนเล็ก ราชานนท์ 132
ทีมงานราชานนท์อยู่กันครบ พร้อมรบพร้อมสู้ เรื่องหัวจิตหัวใจเต็มร้อยแน่นอน
ไฟท์ที่ผ่านมาโชว์ฟอร์มสวยเข้าตาผู้จัด จึ่งขึ้นชั้นวัดกันที่ใจชนะลงมาได้คือ
ของจริงวันนี้จะเดินบี้เดินชนแลกหมัดเท้าเข่าศอกสนั่นหวั่นไหวทั้งห้องส่ง7สี
แน่แต่เข้าทางมวยเสมาเพชรที่รอจังหวะสวนอยู่ตลอดเวลาเดินสุ่มสี่สุ่มห้า
หงายหลังตูมอีกตัวชนิดไม่ครบยกครับพี่น้องเอย!!
ชนะคะแนน ชัยชนะ แครี่บอย 1 พ.ย.55 รดน.131.5-.5
ชนะคะแนน เพชรดารา แครี่บอย รังสิต
ชนะคะแนน ฟ้าพยัพ ควายทองยิม 10 ก.พ.56 ช่อง7สี 130.9-1.9
ชนะน็อก3 ฟ้าพยัพ ควายทองยิม 31 มี.ค.56 ช่อง7สี130.5-1.5ต่อ1ปอนด์
แพ้คะแนน โต้งศักดิ์ ศิษย์จ่าต้อย 1 มิ.ย.56 อุบล
..............................................
ป้องกันแชมป์ 130 ปอนด์
4. ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์   130
แชมป์7สีสดๆร้อนๆถึงจุดสุดยอดแล้วครับสำหรับเจ้าต่วนเป๋จะดีกว่านี้คงเป็นไปไม่ได้แล้ว
งานนี้ ป๋าอุ๊ แห่งเมืองดอกบัวงาม ขึ้นถอดมงคล เป่ากระหม่อม ปูดๆ3ทีหวังดับรัศมี
สิงห์พยัคฆ์ลงมาให้ได้ จังหวะเตะต่อย ศอกฟันแรงมีลูกปาดขาเป็นทีเด็ด เดิน
บดบี้ตีเข่าได้ทุกท่า ความห้าวหันลดน้อยลงตามอายุ สู้ได้คือหัวใจแต่ร่างกายเริ่มอี่มตัว
มั่วมากเจ็บมากถึงเวลาพอก็ต้องพอมีพร้อมทุกอย่างเอาไว้เป็นตำนานไป.
ไล่คู่ชกลง รุ่งเกียรติ เกียรติประภัสร์ 28 เม.ย.55 กระบี่
ชนะคะแนน สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฏจอมบึง 27 ม.ค.56 ช่อง7สี
ชนะคะแนน ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย 26 มี.ค.56 ลพน.131.6-1.6
เสมอ สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 1 พ.ค.56 จ.ศีรสะเกษ
แพ้คะแนน พลังทิพย์ น.ศรีผึ้ง 10 พ.ค.56 จ.อุบล
ชนะทีเคโอ4 ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย 2 มิ.ย.56 ช่อง7สี130
จะแพ้
สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฏจอมบึง 130
ขนกองเชียร์มาจาก ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง3คันรถคอยกรี๊ดสลบให้กับเพื่อน
ร่วมห้องแค่พยัคฆ์หน้าส่ายช้ายขวาเสียงกรี๊ดสนั่นแล้ว กำลังใจคือยาวิเศษ
ยกชกยิ่งเก่งได้ใจ เรี่ยวแรงหึกเหิม เติมพลังกรี๊ดตลอด ประกอบกับโชว์เพลงแม้
ไม้มวยไทยให้อาจารรับรู้ลูกศิษย์ครูนี้สุดยอด จังหวะฝีมือเตะต่อยรวดเร็ว เข่าดัก
แทงสวยมวยเคยรู้ทางวางแข้งหนักๆแล้วคอยวนไปมาช้ายขวาไม่มั่ววงใน กินกันท้ายๆ
พลิกไปมาน่าดูน่าชมสมใจคู่เอก7สีเอย!!
ชนะน็อก2 ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 2 ธ.ค.55 จ.สงขลา132
ชนะน็อก5 ชนะศึก ลูกกันทระ 28 ธ.ค.55 สงขลา
แพ้คะแนน ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 27 ม.ค.56 ช่อง7สี130.4-.4
ชนะคะแนน เอกฤทธิ์ ม.กรุงเทพธนบุรี 18 กพ.56 รดน.131.6-.6
ชนะคะแนน ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิมส์ 3 มี.ค.56 สงขลา
เสมอ ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 1 พ.ค.56 จ.ศีรสะเกษ
ชนะน็อก3 เสือสมุทร เกียรติเจริญชัย 9 มิ.ย.56 ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง.
....................................

มวยเด่นชายเล็กที่น่าลงทุนมากที่สุด:

1.หาญ ส.ศักรินทร์ กินกันที่ความเก๋าเว้ากันชื่อๆสู้กันบ่อได้ดอก บอกให้แล้วใส่ยาวๆไปเลย 2.เสมาเพชร ส.เชาวลิต คิดได้ทำได้ จะมาไว้ลายอดีดแชมป์ปูนเสือตัวที่12ถล่มคู่ชกชนิดไม่ครบยกแน่นอน
ขอบคุณทุกแรงใจ นี้เป็นเพียงการวิเคราะห์วิจารณ์เท่านั้น อย่าไปหวังอะไรให้มาก ในสิ่งที่เรามองไม่เห็น และยังไปไม่ถึงในเวลานั้น เป็นเพียงการณ์ วิเคราะห์ หรือการเดาล่วงหน้า ไว้ให้ท่าน เอาไปพิจารณา ก่อนตัดสินใจ และไม่มีเจตนาจะไปว่าใคร นี้คือการวิเคราะห์ มวยไทย ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยท่านผู้รู้ไว้ณที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 10:08:46 AM โดย ชายเล็ก »

• แสดงความรู้สึกแฟนมวย: +17/-1
มาดูกันที่น้ำหนักกันครับ.

น้ำหนักมวยไทย7สีวันอาทิตย์ที14ก.ค.2556.

1.เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 104.5ลด1.5ป.
   โชคพิชิต เพชรมีเพียร 103.8ลด.8ป.
2.หาญ ส.ศักรินทร์ 108.5ลด1.5ป.
   ตี๋เล็ก ราชานนท์ 108ลด1ป.
3.เสมาเพชร ส.เชาวลิต 130ป.
   แปดแสนเล็ก ราชานนท์ 132.1ลด.1ป.
4.ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 130.9ลด.9ป.
   สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 130.1ลด.1ป

บอกตรงๆงานนี้ผมขอสู้ตาย ต้องเอาแชมป์ให้ได้ครับพี่ชายเล็ก ผมช้อมมาแล้ว23วันเต็มๆ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 07:11:22 AM โดย ชายเล็ก »

ออฟไลน์ กอ_อุดร

• แสดงความรู้สึกแฟนมวย: +2/-0
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somchai

• Full Member
  • ไทยแลนด์แฟนมวย เว็บของคนรักมวยไทย เพื่อคนไทย
ขอบคุณครับท่านชายเล็ก เอ้อเอ้อ อิ่มจนเลอเลยอ่ะ

ออฟไลน์ เด็กฝั่งธน

• Sr. Member
  • แสดงความรู้สึกแฟนมวย: +1/-0
  • ไทยแลนด์แฟนมวย เว็บของคนรักมวยไทย เพื่อคนไทย
รอครับชายเล็กมวยเด็ดครับอิอิส่วนผมชอบอะไรที่เปรี้ยวๆๆครับ

หยิบยกขึ้นมาดูกันอีกครั้งครับท่าน ก่อนตัดสินใจ.

ออฟไลน์ New

• แสดงความรู้สึกแฟนมวย: +15/-1
ท่านชายเสือตัวที่13เค้ายังไม่ได้ชิงกันเลยนะ อิอิ

ขอบคุณครับท่านชายเล็ก ใส่หาญ แล้วจัดหนักที่เสมาเพชร *น๊อค*น๊อค*

ออฟไลน์ เอ๋ บางนา

ตามท่านครับสี่ตัวยก  อาทิตย์นี้มวยต่อตามโผครับ ผมขออนุญาตร่วมคอนเฟิร์มตามท่านครับ

โชคพิชิต ฉายแววโหด ฉลาด ไอคิวเยี่ยมครับ
หาญ  ครบเครื่องกว่าครับ
เสมาเพชร ต้องดีกว่าแน่ ชื่อชั้นมาก่อนครับ
ต่วนเป๋  กระแสแรง ได้เวตได้ใจกรรมการและกองเชียร์ครับ น่าต่อครับ มองมุมใหนก็ใส
เทียบฟอร์มแล้ว ที่ช่อง7 เป๋เก่งเป็นพิเศษจริง เหลือเชื่อครับ ความเชื่อถือน่าจะมาจาก
ป๋าชุ้นและเสี่ยอุ๊ เพื่อนกัน สังเกตุมานานตั้งเเต่ สันติภาพแล้ว ขึ้นมาแย่งต่อ แล้วก็ตามโผครับ
ผมขออนุญาต ลอกทุกตัวครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กอ_อุดร

ขอบคุณครับ ท่าน เอ๋

ขอบคุณครับท่านชายเล็ก ท่านเอ๋บางนา วันนี้1.2.3.ขอ3คู่พอครับ คู่4.ไม่ต้องก็ได้ครับแฮ่แฮ่แฮ่

ได้เวลามาลุ้นกันเลยครับ 13.09น.

ส่วนคู่5คู่ที6ที่ช่อง7สี.

5.นาทีทอง ส.เฮงเจริญ แพ้น๊อก วรสิทธิ์ หิมาลัยยิมส์ ยก2.

6.โอรสน้อย หิมาลัยยิมส์ แพ้น๊อกยก1 พลังพล ส.ก. สุไหงยิมส์.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 10:31:26 AM โดย ชายเล็ก »

เรียนเพื่อนสมาชิก ไทยแลนด์แฟนมวยทุกท่าน เนื่องด้วยขณะนี้ได้มีการก่อกวนจากชาวต่างประเทศ ที่เห็นเป็นกระทู้ภาษาต่าง ๆ ขณะนี้ ทางทีมงานกำลังเร่งป้องกันอยู่ ซึ่งก็จะมีผลต่อการสมัครสมาชิกใหม่ ในขั้นตอนต่าง ๆ เพื่อเป็นการป้องกันเบื้องต้น หลังจากสมัครแล้ว หากยังไม่สามารถโพสหรือตั้งคำถามได้ ให้แจ้งทาง Admin ทางแชทที่ใช้คุยกันด้านล่างนี้ด้วยว่าท่านสมัครชื่ออะไร ทางทีมงานจะได้อนุมัติให้สามารถใช้งานเว็บได้ ตั้งคำถามได้ ขอบคุณทุกท่าน

ประกาศ ด่วน ! สำหรับพี่น้องแฟนมวยที่สมัครแล้ว และยืนยันการใช้งานทางเมล์แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อผู้ใช้งานเ็ป็นภาษาไทยด้วยนะครับ เพราะตอนนี้มีผู้ที่ไม่หวังดีซึ่งเป็นชาวต่างชาติเข้ามาก่อกวนเว็บของเรา เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบและลบออกจากระบบต่อไป ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ